कन्यादान जाहिरातीवरून अभिनेत्री आलिया भटविरोधात तक्रार दाखल

मुंबई: बॉलिवूडची आघाडीची अभिनेत्री आलिया भट्ट हिने अलीकडेच ‘कन्यामान’ नावाची एक जाहिरात केली होती, ज्यामुळे सध्या खूप गोंधळ उडाला आहे. ‘मान्यवर’ या कपड्याच्या ब्रँडच्या जाहिरातीत आलिया असे म्हणताना दाखवली आहे की, कन्यादानाऐवजी कन्यामानला मंजुरी मिळाली पाहिजे. जाहिरातीचा अर्थ असा होता की, जर मुलगी देणगी देण्याची गोष्ट नसेल, तर तिला दान करण्याऐवजी तिला स्वीकारणे अधिक चांगले होईल आणि इतर कुटुंबाने तिला मुलगी मानले पाहिजे.

मिळालेल्या माहितीनुसार, आलिया भटने या जाहिरातीच्या माध्यमातून हिंदूचा भावना दुखावल्या आहेत आणि कन्यादानची चुकीची माहिती दाखल्याचा आरोप तक्रारदाराने केला आहे. म्हणूनच याप्रकरणी मान्यावर कंपनी आणि आलिया भट यांच्या विरोधात एका व्यत्तीने मुंबई पोलीसांकडे तक्रार दाखल केल्याची माहिती समोर आली आहे.

जाहिरातीत नेमकं काय आहे?

मान्यवरच्या या जाहिरातीत आलिया वधूच्या वेशात मंडपात बसून मुलींविषयी सर्व प्रकारच्या लोकप्रिय गोष्टींवर बोलत आहे. जसे मुलींना परक्याचे धन का म्हटले जाते, त्यांच्याकडे कोणतेही घर नाही किंवा ते पक्षी आहेत एक दिवस ते उडून जातील इत्यादि, मग जेव्हा कन्यादानाची वेळ येते, तेव्हा तिचे कुटुंब आलियाचा हात फक्त मुलालाच नाही, तर मुलाच्या कुटुंबाला सुपूर्द करते आणि ‘कन्यादान करू नका, कन्यामान करू’, अशी जिंगल ऐकू येते.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

error: Content is protected !!