धक्कादायक! हेलिकॉप्टर अपघातग्रस्तांना घेऊन जाणाऱ्या रुग्णवाहिकेचा अपघात

मुंबई: चीफ ऑफ डिफेन्स स्टाफ बिपिन रावत, त्यांची पत्नी आणि काल एका हेलिकॉप्टर अपघातात मरण पावलेल्या 11 जणांचे अवशेष घेऊन जाणाऱ्या रुग्णवाहिकेचा आज दुपारी कोईम्बतूरमधील सुलूरकडे जाताना किरकोळ अपघात झाला. हा ताफा कुन्नूरजवळील वेलिंग्टन येथून सुलूर हवाई दलाच्या तळापर्यंत मृतदेह घेऊन जात होता. तेथून मृतदेह दिल्लीला नेण्यात येणार होते.

कोईम्बतूरजवळ रुग्णवाहिकेचा किरकोळ अपघात झाला. मृतदेह दुसऱ्या रुग्णवाहिकेत हलवण्यात आले. सुलुरच्या वाटेवर, ज्या रस्त्यावरून लोक अपघातात मृत्युमुखी पडलेले संरक्षण कर्मचारी आणि इतर अधिकाऱ्यांना श्रद्धांजली अर्पण करत होते त्या रस्त्यावरून वाहने गेली. एक रुग्णवाहिका जवळून जात असताना लोक फुलांचा वर्षाव करताना आणि “भारत माता की जय” चा जयघोष करताना व्हिडिओमध्ये दिसत आहे. जनरल रावत यांच्या पार्थिवावर उद्या दिल्लीत पूर्ण लष्करी सन्मानाने अंत्यसंस्कार होणार आहेत.

भारताचे पहिले चीफ ऑफ डिफेन्स स्टाफ जनरल रावत हे वेलिंग्टन येथील डिफेन्स सर्व्हिसेस स्टाफ कॉलेजमध्ये प्राध्यापक आणि विद्यार्थ्यांना संबोधित करण्यासाठी जात होते. लँडिंगच्या अवघ्या 10 मिनिटांपूर्वी हेलिकॉप्टर क्रॅश झाले आणि सकाळी 13 जणांचा मृत्यू झाला. एकमेव जिवंत गट कर्णधार वरुण सिंग गंभीर भाजल्याने त्याच्यावर उपचार सुरू असून त्याला लाइफ सपोर्टवर ठेवण्यात आले आहे.

या दुर्घटनेत मृत्युमुखी पडलेल्यांमध्ये ब्रिगेडियर लखबिंदर सिंग लिडर, जनरल रावत यांचे संरक्षण सल्लागार, कर्मचारी अधिकारी लेफ्टनंट कर्नल हरजिंदर सिंग, विंग कमांडर पीएस चौहान, स्क्वाड्रन लीडर के सिंग, कनिष्ठ वॉरंट अधिकारी राणा प्रताप दासपर, जे. गुरसेवक सिंग, नाईक जितेंद्र कुमार, लान्स नाईक विवेक कुमार आणि लान्स नाईक साई तेजा. आज सकाळी, मृतदेह लष्करी रुग्णालयातून वेलिंग्टनमधील मद्रास रेजिमेंटल सेंटरमध्ये नेण्यात आले, जिथे लोकांनी जनरल रावत आणि इतर जवानांना श्रद्धांजली वाहिली. यावेळी तामिळनाडूचे मुख्यमंत्री एमके स्टॅलिन हेही उपस्थित होते.

गणवेशातील सैनिकांनी तिन्ही सशस्त्र दल सेवेतील अधिकाऱ्यांच्या उपस्थितीत ध्वजात गुंडाळलेल्या शवपेट्या ठेवल्या. लष्करी जवान, दिग्गज, राजकारणी आणि इतरांनी शवपेट्यांमधून पुष्पहार अर्पण केला.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

error: Content is protected !!