दोन महिन्यांचा मुलाचे अपहरण – दोन जोडप्यांना अटक

163

नवी दिल्ली- दिल्लीच्या आझादपूर भागात उत्तर-पश्चिम दिल्लीत दोन महिन्यांचा मुलगा अपहरण केल्याच्या आरोपाखाली दोन जोडप्यांना अटक करण्यात आली आहे. आरोपी सुरेंद्र मेहतो, त्यांची पत्नी सिनी पेमा, राहुल आणि त्यांची पत्नी पिंकी म्हणून ओळखल्या गेलेल्या आरोपींची नावे आहेत. एका महिलेने आपल्या तक्रारीत म्हटले आहे की, गुरुवारी पहाटे 3 वाजता तिने आपल्या बाळाला एका अंडर कन्स्ट्रक्शन हाउसमधून गहाळ केले जेव्हा ती तिच्या पतीसोबत आणि त्यांच्या तीन मुलांसोबत झोपली होती. तपासणीदरम्यान, स्पॉटची तपासणी केली गेली आणि जवळपासच्या ठिकाणांची सीसीटीव्ही फुटेज स्कॅन करण्यात आली, तर फुटेजपैकी एक आरोपी मुलाला घेऊन जात असल्याचे दिसून आले, असे एक वरिष्ठ पोलिस अधिकारी म्हणाले.

मेहतो, ज्याने मुलाचा अपहरण केल्याचा आरोप भालसावा डेअरी क्षेत्रातून झाला होता, असेही त्यांनी सांगितले. चौकशी करताना त्यांनी सांगितले की, त्याने मुलाला आपल्या सहकाऱ्यांना सौंपले, त्यानंतर सह-आरोपी राहुल यांना भालसावा डेअरीकडून अटक करण्यात आली. आरोपींनी सांगितले की त्यांनी मुलाला मेहतो आणि पनीकी पत्नी पत्नी पेमासह सोडले आहे. गाझियाबादच्या भोपुरा सीमेवरून अपहरण झालेले बालक सापडल्यानंतर अनेक छापे घेण्यात आले. चौकशीनंतर मेहतो आणि पेमा यांचे विवाह चार वर्षे झाले होते परंतु त्यांना कोणतेही मूल नव्हते. राहुल आणि पिंकी यांच्या मदतीने त्यांनी मुलाचे अपहरण केले.