सौरव गांगुलीचा मोठा निर्णय, अचानक दिला ‘या’ पदाचा राजीनामा

4

मुंबई: बीसीसीआय अध्यक्ष सौरव गांगुलीने बुधवारी एक मोठा निर्णय घेतला. सौरव गांगुलीने वादापासून बचाव व्हावा यासाठी आपल्या एका मोठ्या पदावरून राजीनामा दिला आहे. सौरव गांगुलीने इंडियन सुपर लीगच्या क्लब एटीकेमोहन बागानच्यानिर्देशक पदावरून राजीनामा दिला आहे.

एटीके मोहन बागान एफसीचे स्वामित्व RPSG व्हेंचर्स प्रायव्हेट लिमिटेडकडे आहे. यांनी सोमवारी लखनऊमध्ये ७,०९० कोटी रूपयांच्या रेकॉर्ड बोलीसह नव्या आयपीएल संघाचे अधिकार जिंकले. गांगुलीचे हे पाऊल अनेक वादापासून बचावासाठी असल्याचे मानले जात आहे. कारण RPSG ग्रुप आता आयपीएलच्या शर्यतीत सामील झाला आहे.

गांगुलीने क्रिकबझ या वेबसाईटला स्पष्ट केले की, मी राजीनामा दिला आहे. एटीके मोहन बागान एफसी वेबसाईटच्या नुसार संचालक मंडळावर अध्यक्ष म्हणून संजीव गोयनका आणि संचालक म्हणून गांगुलीचे नाव होते. याठिकाणी स्वार्थाचा मुद्दा मोठा झाला होता. म्हणूनच वादाला तोंड नको म्हणून गांगुलीने या पदाचा राजीनामा दिला. लखनऊच्या नव्या फ्रॅंचायसीसोबतच सीवीसी कॅपिटलच्या रूपानेही नवी टीम आगामी आयपीएलमध्ये दिसणार आहे. या फ्रॅंचायसीने ५ हजार ६२५ कोटी रूपयांची बोली या टीममध्ये लावली आहे.

आयपीएलचे माजी आयुक्त ललित मोदीला बीसीसीआयकडून युनायटेड किंग्डममध्ये एका सट्टेबाजी कंपनी गुंतवणुकीसहित सीव्हीसी कॅपिटल्सच्या खेळ संपत्तीवर पूर्ण तऱ्हेने तपास न केल्याने झटका बसला. मी हैराण आहे की बीसीसीआयने आपला होमवर्क केला नाही आणि हा तपासही केला नाही की बोली लावणाऱ्यामध्ये एक सट्टेबाजी कंपनीचा मालक आहे. सीव्हीसी कॅपिटल्स जाहीरपणे स्काय बेटिंगचे ८० टक्के मालक आहेत. अशा प्रकरणांमध्ये कोणी भ्रष्टाचार विरोधी कसे नियंत्रित करतात?

Read Also :

Get real time updates directly on you device, subscribe now.