कोथरूडमध्ये ‘गणेश भेळ’च्या नव्या शाखेचे मंत्री चंद्रकांत पाटील यांच्या हस्ते थाटात उद्घाटन; पाणीपुरीचा आस्वाद घेत ‘जेन झी’ मित्रांशी साधला मुक्त संवाद!
पुणे : पुणे हे जसे महाराष्ट्राची सांस्कृतिक राजधानी म्हणून ओळखले जाते, तसेच ते अस्सल खवय्यांचे शहर म्हणूनही जगभर प्रसिद्ध आहे. पुणेकरांच्या जिभेवर वर्षानुवर्षे राज्य करणाऱ्या आणि खवय्यांचे आवडीचे ठिकाण असलेल्या प्रसिद्ध ‘गणेश भेळ’च्या कोथरूडमधील नूतन शाखेचे भव्य उद्घाटन राज्याचे उच्च व तंत्रशिक्षण मंत्री चंद्रकांत पाटील यांच्या शुभहस्ते नुकतेच अत्यंत उत्साहात संपन्न झाले.
या उद्घाटन सोहळ्याप्रसंगी एका बाजूला गणेश भेळच्या या नवीन उपक्रमाचे कौतुक करतानाच, मंत्री चंद्रकांत पाटील यांनाही पाणीपुरीचा आस्वाद घेण्याचा मोह आवरता आला नाही. त्यांनी स्वतः स्टॉलवर थांबून चमचमीत आणि चवदार पाणीपुरीचा मनसोक्त आस्वाद लुटला. यासोबतच गणेश भेळच्या विविध चटपटीत पदार्थांचा आनंद घेत त्यांनी उपस्थित खवय्यांशी संवाद साधला.
या सोहळ्याचे आणखी एक वैशिष्ट्य म्हणजे, हॉटेलमध्ये उपस्थित असलेल्या अनेक ‘जेन झी’ तरुण मित्र-मैत्रिणींशी मंत्री चंद्रकांत पाटील यांनी अत्यंत अनौपचारिक गप्पा मारल्या. तरुणांच्या आवडीनिवडी, त्यांचे विचार आणि कोथरूडमधील गप्पांचे फड अनुभवत त्यांनी मुलांशी मुक्त संवाद साधण्याचा आनंद घेतला. गणेश भेळच्या या नव्या शाखेला कोथरूडकरांकडून आणि पुणेकरांकडून असाच उत्तम प्रतिसाद मिळत राहो, अशा मनःपूर्वक शुभेच्छा त्यांनी यावेळी आयोजकांना दिल्या.